k4caodangdiena

Join the forum, it's quick and easy

k4caodangdiena
k4caodangdiena
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

các thành viên trông lớp đoàn kết nhé

You are not connected. Please login or register

Hướng Dẫn Post Bài Và Chèn ảnh

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hướng Dẫn Post Bài Và Chèn ảnh Empty Hướng Dẫn Post Bài Và Chèn ảnh Wed Jun 15, 2011 2:26 am

Admin

Admin
Admin

chào cáo bạn . lần đầu đến với forum chắc nhiều bạn vẫn còn bỡ ngỡ trước những việc như đăng bài hoặc mún chèn 1 ảnh nào đó vào trong bài viết. sau đêy mình sẽ giới thiệu cách đăng bài viết ở trong diễn đàn lớp mình:có 2 cách
cách thứ nhất:
đầu tiên các bạn phải đăng nhập ních của mình vào diễn đàn .
sau khi đăng nhập thành công sẽ hiện ra forum như sau

Hướng Dẫn Post Bài Và Chèn ảnh Qqw_bm10
khi đãng nhập thành công vào forum ta sẽ có 2 mục để đăng bài hay post bài 2 mục đó như sau
Hướng Dẫn Post Bài Và Chèn ảnh Sdasda11

2 mục để dăng bài mình đã dánh dấu trên hình ảnh cho các bạn dễ nhìn .
ta mún đăng bài ở muc nào thì click vào muc đó .
tiếp đó phía goc phải màn hình có chữ NEW . các bạn click chuột vào đó giao điện để viết bài sẽ hiện ra đến đây thì đơn giản các bạn chỉ cần soạn thỏa nội dung cần dăng ở mục thông điệp và viết tiêu đề cho bài viết tại mục tile of the topic
............
đã xông vieeceecj viết bài nhưng đừng vội đăng bài nha hãy chèn 1 số hình ảnh mà bạn muốn vào cho sinh động. cách chèn ảnh như sau
trên mục thông điệp có 1 thanh công cụ các bạn di chuột tới các biểu tượng của thanh công cụ tìm đến biểu tượng có tên Host an inmage có nghĩa là lấy code chèn ảnh của bạn . sau đó ở muc host an inmage các bạn ấn duyệt và tìm tới thu mục lưu trữ ảnh trong máy tính của bạn . sau khi tim xog ảnh ấn open để mở tiếp đó click vào Host it o dưới cùng dể lấy code cho ảnh . ( tùy theo chất lượng ảnh ma viec lấy code lâu hay chậm các bạn hãy kiên nhẫn đợi)sau khi load xog sẽ hiện ra 3 dòng
Thumbnail: k cần dòng này
Image: dòng này cũng không cần
Image url: các bạn hãy coppy linh ở dong này
Sau khi coppy ta lại trở về thanh công cụ ta click chuột vào biểu tượng ngay bên cạch biểu tượng Host an image và paset dòng link vừa coppy vào rồi ấn ok
đã xog việc chèn ảnh và các bạn có thẻ kéo màn hình xuống dưới và click vao send sau khi đã ưng ý với bài viết và đã điền tiêu đề (title of the topic)
chúc các bạn thành công . k4 điện cùng nhau học hỏi
Very Happy Very Happy Very Happy

https://k4caodangdiena.forumvi.net

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]